Department of Microbiology,KASETSART
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอโทษน้องปีหนึ่งทุกคนด้วย....

clubman_u
Lunatic
Admin
sojiro
beyonkae'
*LooKBua~
khiim
click--*K
saiya_a
Best_BTJ
oOiBoWiOo
pantier
16 posters

เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 2 1, 2  Next

Go down

ขอโทษน้องปีหนึ่งทุกคนด้วย.... Empty ขอโทษน้องปีหนึ่งทุกคนด้วย....

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  pantier Sat Jun 02, 2007 9:53 pm

สวัสดีครับนี่พี่เบนซ์นะครับ คือว่าพี่อยากจะขอโทษน้องปีหนึ่งทุกคนในวันที่ได้มาในวันปฐมนิเทศของภาควิชาในวันนี้ ถ้าพี่ทุกคนได้กระทำอะไรลงซึ่งเป็นการกระทำที่ทำลายน้ำใจและความรู้สึกของน้องทุกคนลงไปในวันนี้ พี่ๆทุกคน ไม่ได้หวังที่จะให้เหตุการณ์ในวันนี้เกิดในลักษณะนี้ด้วยใจจริงจากพี่ๆทุกคนที่เฝ้ารอการมาของน้องใหม่ ทุกๆคน ด้วยความจริงใจ และทุกสิ่งที่จัดเตรียมให้น้องด้วยความเต็มใจ และทุกอย่างที่พี่ได้ทำลงไปเพื่อให้น้องมีความสนุกสนานร่าเริง โดยที่พี่ อาจจะไม่ได้คิดถึงความรู้สึกของน้องๆทุกคน ยังไงแล้วพี่ก็อยากจะบอกว่าพี่ๆทุกคนไม่ได้หวังที่จะให้เหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นด้วยการจบลงแบบนี้เลย พี่ต้องขอโทษน้องทุกคนด้วยแล้วก็อยากให้น้องทุกคนมีความสุขกับการที่ได้เข้ามาเรียน ยัง บ้านของเรา ที่เป็นเหมือนครอบครัวด้วยใจจริง
pantier
pantier
colony

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 6

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down

ขอโทษน้องปีหนึ่งทุกคนด้วย.... Empty Re: ขอโทษน้องปีหนึ่งทุกคนด้วย....

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Sat Jun 02, 2007 10:17 pm

สวัสดีค่ะ ^^ เหตุการณ์ในวันนั้นโบว์ไม่ได้โกรธเคืองพี่ ๆ สักนิดเลยนะคะ
ตอนแรก ๆ โบว์ก้อไม่ได้คิดว่าพี่ ๆ จะมาปลอมตัวอยู่กับน้อง ๆ ทุกคน
แต่พอได้รู้ความจริงขึ้นมาเท่านั้นแหละค่ะ แต่ละคนทำหน้าเศร้ากันทั้งนั้นเลย
ไม่คิดว่ามันจะมาเป็นแบบนี้ได้ โบว์สงสารอั้มที่สุดเลยอ่ะ อุตส่าห์ได้เพื่อนที่สนิทแล้ว
ดันมาเป็นแบบนี้ได้ - -" แต่การที่พี่ ๆ ทำแบบนี้ โบว์ก้อเข้าใจนะคะ
ว่าที่พี่ ๆ ทำไปน่ะ เพื่อจะให้น้อง ๆ ได้สนิทและรู้จักกับรุ่นพี่มากยิ่งขึ้น
ทุก ๆ คนคงจะคิดเหมือนกับโบว์นะคะ >o<" รักพี่ ๆ ทุกคนเลยนะคร๊า

++ น้องโบว์ KU'67 ค่ะ ++
oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 513

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down

ขอโทษน้องปีหนึ่งทุกคนด้วย.... Empty Re: ขอโทษน้องปีหนึ่งทุกคนด้วย....

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  Best_BTJ Sat Jun 02, 2007 11:08 pm

น้องครับนี่พี่เบสท์นะ วันนี้พี่ขอโทษมากๆเลย โดยเฉพาะน้องอั้ม พี่เสียใจจริงๆ พี่ไม่ได้ตั้งใจให้เรื่องมันกลายเป็นแบบนี้ พี่คิดว่าการที่เราไม่ได้อยู่ปีเดียวกัน ก็สามารถที่จะเป็นเพื่อนและสนิทกันได้ ส่วนตัวพี่ไม่ถือเรื่องการเคารพนัก พี่ว่าสำหรับผู้ชายมันเป็นเรื่องปกติ พี่ไม่รู้ว่าจะพูดยังไงให้น้องเข้าใจถึงความรู้สึกของพี่ดี แต่พี่ขอโทษจริงๆ ที่การกระทำของพี่ไปทำให้น้องเสียความรู้สึก

Best_BTJ
colony

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 8

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  saiya_a Sat Jun 02, 2007 11:27 pm

นี่พี่ทรายปี 4 นะคะ พี่ได้ยินข่าวมาบ้างว่าเกิดเรื่องที่ไม่ค่อยดีนัก พีคิดว่าหลายภาคและหลายคณะที่มีการเนียนแบบนี้ ตัวพี่เองเคยเป็นสปายมาก่อน ทั้งตอนที่พี่อยู่ปี 2 และปี 3 แต่เท่าที่พี่เห็นรุ่นพี่ที่ไปเนียนปีนี้ ก็ไม่ได้เล่นเกินเลยกับน้องๆ พี่เข้าใจว่าอาจจะมีผลต่อความรู้สึก พี่ขอโทษด้วยจริงๆ พี่ไม่รู้ว่าจะมีใครเข้ามาอ่านบ้าง ยังไงพี่ฝากน้องปี 1 ช่วยไปบอกต่อเพื่อนด้วยนะคะ ว่าพี่ทุกคนเสียใจมาก และพี่ได้ยินมาว่ามีพี่บางคนถึงกับร้องไห้กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้ พี่จะถือว่าคราวนี้เป็นบทเรียนให้กับรุ่นอื่นๆ ยังไงพี่คิดว่าน้องๆก็รอดูเพื่อนๆกันต่อไปก่อนนะคะ อย่าเพิ่งคิดมาก มีอะไรก็คุยกับพี่ทุกคนได้ พี่เป็นห่วงน้องจริงๆ
saiya_a
saiya_a
colony

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 5

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  click--*K Sun Jun 03, 2007 1:17 am

แก้วปี1ค่ะ.......-*-อันที่จริงจะบอกว่าไม่รู้สึกอะไรเลยก้อไม่ได้ แต่มันก็แค่เจ็บใจนิดๆน่ะ เดี๋ยวก็หาย พวกพี่ๆไม่ต้องคิดมากหรอกโดยเฉพาะพี่เบสท์(ต้องบอกเลยว่าเนียนมาก)แก้วก้อแค่บิ๊วอารมณ์ให้พี่รู้สึกผิดไปอย่างนั้นเองแหละอย่าคิดมาก และต้องขอบคุณรุ่นพี่ทุกคนมากที่ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น ดีใจที่ได้อยู่ในภาคนี้ค่ะ Arrow

lol!
click--*K
click--*K
colony

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 11

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Sun Jun 03, 2007 1:42 pm

โบว์ดีใจมาก ๆ เลยนะคะที่ได้เข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน ^^ พี่ ๆ ทุกคนให้การต้อนรับน้อง ๆ ดีมากเลยค่ะ รู้สึกอบอุ่นดี ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นก้อตาม มันเป็นเพียงปัญหาเล็ก ๆ เท่านั้นเอง ทุกคนไม่ได้คิดมากหรอกค่ะ >< โบว์ดีใจนะคะที่ได้รู้จักและสนิทกับรุ่นพี่ (ที่แอบมาเป็นสปาย) รักพี่ ๆ ทุกคนเลยนะคะ ^o^" พี่ ๆ อย่าเครียดกันเลยนะคะ น้อง ๆ ไม่ได้โกรธเคืองอะไรพี่ ๆ เลยค่ะ แค่รู้สึกตกใจนิดหน่อยเท่านั้นเองค่ะ - -

++ น้องโบว์ KU'67 นะคะ ++
oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 513

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  khiim Sun Jun 03, 2007 3:08 pm

ขิม ปี 1 นะคะ... เมื่อวานนี้พอพี่ๆเฉลยปุ๊บ ยอมรับเลยว่าอึ้งค่ะ --*
ก็ขิมคุยกะพี่เบนซ์พี่เบสท์มาตั้งแต่แรกกกกกกกกเลยง่ะ
พูดไม่ได้หรอกว่าไม่โกรธ (เพราะความจริงทั้งโกรธทั้งแค้น) เสียความรู้สึกมากๆ
แต่ก็รู้ว่ามันเป็นธรรมเนียมอ่ะค่ะ ตอนนี้ก็ไม่ได้โกรธแล้ว แค่เคืองนิดหน่อย
พาไปเลี้ยงคาราโอเกะซักหน่อยคงหาย อิอิ

ที่สงสารที่สุดคืออั้ม เพราะในภาคมีผู้ชายแท้ๆอยู่แค่ 2 คน อันนี้ไม่รวมเอ็กซ์ เหอะๆ
ขิมบอกอั้มไปแล้วว่าเพื่อนผู้หญิงก็คบได้นะ ไม่เห็นต้องคิดมากเลย
แต่ของหยั่งงี้มันต้องใช้เวลา แต่เราจะช่วยกันฉุดรั้งเพื่อนไว้ค่ะ --*

พี่ๆ ทุกคนไม่ต้องคิดมากหรอกค่ะ เด็กๆ ก็เงี้ยะ โกรธง่ายหายเร็ว ไม่เหมือนคนแก่ อิอิ
รู้สึกจะยาวไปละเนาะ ไปดีกว่า ก่อนโดนเตะ จุ๊บๆ ^^

bounce What a Face rabbit

khiim

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Sun Jun 03, 2007 3:37 pm

อย่าเครียดกันเลยนะคะ >o<"
ลืมเรื่องเศร้าๆ แล้วมาร่าเริงเหมือนเดิมดีกว่านะคะ

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  *LooKBua~ Sun Jun 03, 2007 3:53 pm

พี่บัว(นรารัตน์-สูง) ปีสองนะคะ

ขอโทษจริง ๆ นะคะ ที่ทำให้น้องหลาย ๆ คน รู้สึกไม่ดี หรืออาจไม่ดีมาก ๆ

พี่ขอโทษด้วย สำหรับน้อง ๆ ที่ถูกพี่ลากเข้าไปคุยกับพี่ที่เป็นสปาย ขอโทษจริง ๆ นะคะ

ยอมรับว่าไม่ได้ตั้งใจจะให้มันเป็นแบบนี้ พี่เข้าใจว่าการเอาความรู้สึกมาล้อเล่นมันเป็นยังไง

ขอโทษทุก ๆ คนที่ทำให้เสียความรู้สึกนะคะ

พวกพี่ก็เครียดมาก ๆ ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน นอกจากจะบอกว่าขอโทษจริง ๆ คะ

ขอโทษนะคะ
*LooKBua~
*LooKBua~
colony

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 8

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Sun Jun 03, 2007 4:06 pm

สวัสดีค่ะพี่บัว ^^ น้องๆก้อต้องขอโทษพวกพี่ๆด้วยนะคะ ที่อาจจะรู้สึกโกรธแค้นนิดหน่อย อาจเป็นเพราะว่าตกใจและอึ้งมากกว่าค่ะ เลยไม่รู้ว่าจะทำยังไง แต่ตอนนี้น้องๆก้อเข้าใจกันแล้วนะคะ ที่พี่ๆทำแบบนี้ขึ้นมาเพราะต้องการให้น้องๆได้รู้จักและสนิทสนมกับรุ่นพี่มากยิ่งขึ้น ((เปรียบเสมือนเพื่อนรุ่นเดียวกัน หุๆ)) โบว์ไม่อยากให้พี่ๆต้องมาเครียดกับเรื่องนี้เลยค่ะ - -" พี่ๆไม่ต้องเครียดกันนะคร๊า น้องๆรู้สึกไม่ดีเลยค่ะ.....

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  beyonkae' Sun Jun 03, 2007 5:18 pm

khiim เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
ที่สงสารที่สุดคืออั้ม เพราะในภาคมีผู้ชายแท้ๆอยู่แค่ 2 คน อันนี้ไม่รวมเอ็กซ์ เหอะๆ
ขิมบอกอั้มไปแล้วว่าเพื่อนผู้หญิงก็คบได้นะ ไม่เห็นต้องคิดมากเลย
แต่ของหยั่งงี้มันต้องใช้เวลา แต่เราจะช่วยกันฉุดรั้งเพื่อนไว้ค่ะ --*

พี่ๆ ทุกคนไม่ต้องคิดมากหรอกค่ะ เด็กๆ ก็เงี้ยะ โกรธง่ายหายเร็ว ไม่เหมือนคนแก่ อิอิ
รู้สึกจะยาวไปละเนาะ ไปดีกว่า ก่อนโดนเตะ จุ๊บๆ ^^

bounce What a Face rabbit

โถ่ ๆๆๆ น้องอั้มไม่ต้องเศร้านะ เด๋วพี่้จะปลอบประโลมเอง...
beyonkae'
beyonkae'
E. coli

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 45

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  sojiro Sun Jun 03, 2007 8:17 pm

- -''
sojiro
sojiro
colony

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 24

ขอโทษน้องปีหนึ่งทุกคนด้วย.... Empty สุดท้ายก็ต้องรู้ แต่ผมก็โดน(ปีก่อน)

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  Admin Mon Jun 04, 2007 7:09 pm

เป็นอย่างไรบ้างครับน้องๆทุกคน ที่ได้รับผมการเฉลยออกมา ว่าใครเป็นสปายบ้าง
ปีนี้พี่ได้ยินว่ามีหลายคน (ทั้งพี่ ทั้งน้อง) ที่แอบน้ำตาซืม T T อะนะ
!!!!!!! งงกันเลยละซิ ว่าเฮ้ย เพื่อนกูเป็น พี่กูซะงั้น !!!!!!!!

รู้ไหม ว่า พี่ที่เค้าจะมาทำกิจกรรมนี้ เค้าต้องยอมรับว่า ต้องเจออะไร
พี่ก็เป็นคนหนึ่งที่โดนเหมือนกัน เมื่อปีที่แล้ว และก็คนเดืม อีกเช่นกันอะนะ
แต่พี่เค้าไม่ได้ว่าอะไรเลย ครับ ไม่ต้องคิดมาก

พี่ว่ากิจกรรมนี้ดีนะ เพราะว่าพวกพี่ๆจะได้รู้ว่าน้องที่จะเป็นน้องภาคของพี่อะ เค้าเป็นคนอย่างไร
พวกพี่ทุกคนอะนะ ไม่อยากได้น้องที่เข้ามาและตั้งใจเรียนอย่างเดียวแต่ไม่ได้ช่วยเพื่อนที่ภาคตัวเอง ไม่ได้ช่วยกิจกรรมอะไรเลย
แต่พวกพี่อยากได้น้องที่เข้ามาแล้ว มีคำว่าเพื่อนกันเยอะ มีการเปิดอกคุยกัน
มีการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ช่วยเหลือกัน ในยามที่พวกเรามีปัญหา ในเรื่องของ
การเรียน ความรัก (พี่โดนประจำ) เรื่องเงิน และก็เรื่องของครอบครัว

ถ้าถามว่าใครผิด ที่มีการส่งspyหรือว่าหาใครมารับผิดชอบในการทำกิจกรรมอย่างนี้
พวกพี่ไม่ได้โทษ พี่ที่เป็นspy ไม่ได้โทษน้องๆ ที่ทำไมไม่พูดกับเพื่อนเพราะๆ แต่พี่ๆทุกคนผิดเอง
ที่ทำร้ายจิตใจของน้องๆ ที่บางคนหวังว่าอยากได้เพื่อนสนิท แต่ดันเป็นพี่ของเรา
ไม่เป็นไรหรอก เชื่อพี่ดิ กิจกรรมอย่างนี้ถึงแม้ว่าเราจะไม่ได้เป็นเพื่อนกันก็ตาม แต่เราเป็นพี่น้องกัน พี่ว่านะ
พี่น้องแบบนี้อะ เค้าจะเป็นพี่น้องที่สามารถ ช่วยเหลือกัน ได้ดี พี่เชื่อ.....

ตอนนี้พี่อยากจะถามน้อง ปี 1 นะครับว่า
"น้องรู้สึกชอบภาควิชาจุลชีววิทยา ของเราแล้วหรือยัง"

ถ้าน้องไหนที่อยากจะระบายหรือไม่ก็อยากที่จะบอกพี่ๆนะครับ จัดการได้เลยครับ บอกมาเลย พวกพี่ทุกคน เขาเฝ้ารอ เสียงน้อยของน้อง ปี 1 ทุกคนครับ

............................................................................
Admin
Admin
Admin

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 56

http://microkaset.allgoo.net

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Mon Jun 04, 2007 7:41 pm

"น้องรู้สึกชอบภาควิชาจุลชีววิทยา ของเราแล้วหรือยัง"

ตอบนะคะ โบว์ชอบภาควิชาจุลชีววิทยามากๆเลยนะคะ ชอบตั้งแต่วันที่รู้ผลแอดมิชชั่นว่าติดที่นี่แล้วค่ะ หุหุ (ก้อเลือกที่นี่ไว้อันดับ 1 เลยนี่) พี่ๆที่ภาควิชานี้มีความเป็นพี่เป็นน้องกันมากเลย ให้การเทคแคร์น้องๆดีมากเลยนะคะ ตั้งแต่วันไปสัมภาษณ์แล้วค่ะ ^^ โบว์ดีใจมากๆเลยนะคะที่ได้มาเรียนที่นี่ และก้อประทับใจรุ่นพี่ทุกๆคนเลยค่ะ >< รักพี่ๆทุกคนเลยนะคะ อิอิ

I love micro naaa.....

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  Lunatic Mon Jun 04, 2007 11:11 pm

มีไรอยากจะพูดเยอะแยะ .. แต่อยากจะคุยกับน้องมากกว่า
พี่ไม่อยากให้น้องรับรู้ความรู้สึกพี่ผ่านหน้าจอคอมอ่ะ ..พิมพ์ไงก็ไม่ได้ความรู้สึกจริงๆ ทั้งหมดหรอก

ไงก็นะ.. อยากคุยกับพี่เมื่อไหร่ก็มา อยู่แถวๆ หน้าภาคนั่นแหละ
พี่ๆ ส่วนใหญ่ก็อยู่กันแถวนั้นแหละ ไม่มีอะไรก็คุยได้
ไม่ต้องกลัว พี่ไม่กินหรอก 55555

> > > พี่บุ๋มบิ๋ม

Lunatic
colony

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 5

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  click--*K Tue Jun 05, 2007 4:20 pm

พี่ๆทุกคนเทคแคร์ดีมาก ตั้งแต่ย่างเท้าเข้าภาคนี้มาก็ประทับใจแล้วล่ะ ค่ะ........

แก้วปี1
click--*K
click--*K
colony

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 11

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Tue Jun 05, 2007 6:01 pm

ประทับใจพี่ๆทุกคนเลยค่ะ ถ้าจะให้ดีพี่ๆช่วยให้ลายเซ็นโบว์ด้วยนะคะ อิอิ ><

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  clubman_u Wed Jun 06, 2007 11:00 pm

มาน เท่ มั่กมากเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
clubman_u
clubman_u
E. coli

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 42

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Thu Jun 07, 2007 8:04 pm

" มาน เท่ มั่กมากเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ "

อ่านแล้วโบว์ไม่เห็นเข้าใจเลยค่ะ - -"
((สื่อถึงอะไรหรอคะ))

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  moonoolk Sat Jun 09, 2007 1:21 am

สื่อถึงความเท่ไงน้องโบว์

จิงๆ พี่เองก้อจาไปเนียนกะเค้าเหมือนกันอ่ะนะ
แต่แบบว่าเสียดายผมง่า อุตส่าไว้มา
ถ้าพี่ไปเนียน สงสัยจาไปสนิทกะน้องอีกหลายคนนี่จิ >< อย่าดีก่าๆ

แบบว่าไงดี พี่ๆ เค้าอยากรุจักน้องงะ ก้อเรยเค้าไปปะปนกะน้อง นิดๆ หน่อยๆ
พี่ได้ยินมาว่าบางคนะ อาจจะไม่ใช่มอของเรา น้องเค้ามาเท่านี้ พี่เค้าเข้าไปเนียนกว่าครึ่งอ่ะน้อง
ก้อขำๆ กันไปนะ แล้วแต่คนคิดด้วยแหละเนอะ

ขอบคุนพี่ๆ ที่มาเนียนให้ และเพื่อนๆ ทุกคน ((ตามหาคนเนียนยากเจงๆ TT))
ล่ะก้อขอบคุนพี่ๆ ล่ะก้อเพื่อนๆ อีกที ที่ช่วยกานหาพี่มาเนียน และจัดกิจกรรมนี้ขึ้นมา

วันนั้นสนุกมากมายอ่ะ ล่ะก้อมารุตอนหลังว่า อาจารย์เค้าเพิ่มเวลาให้ด้วยแหละ ((ซึ่งปกติมะเค๊ยมะเคย))
ดีจัยที่น้องๆ สนุกกัน ถึงจะมะมั่นจัยว่าสนุกมากแค่ไหนก้อเหอะ แบบว่าพี่มะช่ายพี่ปั๊กกี้อ่ะนะ พิธีกรจำเปน ^^

เกบวันเวลาดีๆ เอาไว้ในความทรงจำของเรา ก่อนที่จะต้องไปจำ Chem นะน้อง >< พูดแล้วขนลุก 555+

หวังว่ากิจกรรมนี้จะทำให้พี่ๆ น้องๆ รุจักกันมากยิ่งขึ้น
ออ... ลืมขอบคุนผู้มีอุปการะคุนของเรา พี่โอ๊ต พี่บัว และพี่บัว ที่เปนผู้รับผิดชอบโครงการนี้จ้า

กิจกรรมยังมีอีกเยอะ อย่าทำกิจกรรมกันจนลืมเรื่องเรียนละ

แล้วก้อน้องโบว์ จาขอลายเซนพี่ พี่ก้ออยากให้นะ แต่แบบว่ามะรุจาให้น้องทำอะไรดีนี่สิ ขอพี่คิดก่อน คิดได้ล่ะจาบอกนะจ๊ะ ^^

มะได้เข้านาน ยาวหน่อยมะว่ากานเนอะปั๊กกี้จัง อิอิ

มู๋นุค ><
moonoolk
moonoolk
bacillus

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 422

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Sat Jun 09, 2007 12:05 pm

ยังไงเรื่องเรียนก้อต้องมาก่อนใช่มั๊ยคะ กิจกรรมเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการเรียนรู้เท่านั้นเองคะ หุหุ

P.S. พี่นุคคิดเร็ว ๆ นะคะ โบว์อยากได้ลายเซ็นพี่แล้วค่ะ อิอิ >o<

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  moonoolk Sun Jun 10, 2007 1:14 am

ถูกต้มมม

มู๋นุค ><
moonoolk
moonoolk
bacillus

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 422

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Sun Jun 10, 2007 2:27 pm

.....-*-.....

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  moonoolk Sun Jun 17, 2007 1:14 am

หึหึ

ได้ไปครบล่ะก้อลืมพี่กาน TT

มู๋นุค ><
moonoolk
moonoolk
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Sun Jun 17, 2007 3:35 pm

โบว์ได้ลายเซ็นพี่ครบแล้วก้อจริง แต่ก้อยังไม่ลืมพี่นะคะ อิอิ >o<"

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 2 1, 2  Next

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™