Department of Microbiology,KASETSART
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คำทำนายแม่น ๆ ค่ะ (แม่น 100%)

4 posters

Go down

คำทำนายแม่น ๆ ค่ะ (แม่น 100%) Empty คำทำนายแม่น ๆ ค่ะ (แม่น 100%)

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Sun May 27, 2007 6:51 pm

วันอาทิตย์

ช่วงนี้ดวงอาทิตย์ยังคงร้อน อยู่ ดังนั้นไม่ควรเดินกลางแดดนานๆ เพราะจะทำให้เหงื่อออก ไม่ควรดูโทรทัศน์ ใกล้ๆ เพราะจะแสบตา และบังคนข้างหลัง และไม่ควรขากเสลดบนทางเท้าโชคไม่ดีอาจถูก ปรับ ถ้าท้องผูกควรดื่มน้ำมากๆ เวลาปวดให้รีบเข้าห้องส้วม ให้รีบร้อน และควรถอด กางเกงออกก่อน

เวลาอาบน้ำห้ามสวมเสื้อผ้า ไม่ควร ดื่มลิโพเกินวันละ 2 ขวด โปรดสังเกตุคำเตือนบนฉลากก่อน ดื่มแต่ไม่ต้องปฏิบัติตาม

เด็กเกิดวันนี้ ถ้าเป็น คนจะไม่มีหาง จะมีหน้ามีตาตั้งแต่ยังเล็ก นอกจากกนี้จะยังมีหูจมูกและคางอีก ด้วย ขณะเป็นทารกหรือ ทาริกาจะตัวเล็ก ในช่วงนี้ถ้าเด็กขี้แตกให้รีบเปลี่ยน ผ้าอ้อมทันที และเด็กจะตัวใหญ่ขึ้นเมื่ออายุมากขึ้น เมื่อเติบใหญ่เด็กจะกลาย เป็นผู้ใหญ่ได้เอง ถ้าทิ้งไว้ต่อไปก็จะแก่ลงโดยอัตโนมัติ ถ้าไม่มีลูกหลานจะมี บุญได้ไปอยู่บ้านพักคนชรา

วันจันทร์

ระยะนี้ดวงจันทร์เลื่อนที่ตัดหน้าดาวโจรที่รังสิต ถ้าไม่ ระวังของมีค่าอาจหายได้ ถ้าเดินไม่ระวังอาจหกล้มเจ็บตัวเป็นที่อับอายเสื่อม เสีย ถ้าเจอหมาบ้าไม่ควรเข้าใกล้เป็นอันขาดเพราะอาจถูกกัดได้ เมื่อหิวก็ควรหา อะไรกินเป็นการแก้เคล็ด

เด็กเกิดวันนี้ถ้าเป็น ผู้ชายจะไม่เป็นหญิง โตขึ้นมาอีกหน่อยจะสามารถใส่เสื้อผ้าเองได้ เมื่อเติบใหญ่ ต้องได้ไปทำบัตรประชาชน แน่นอน

ในเรื่องความรัก หากมีแฟนอยู่แล้วก็จะเป็นคนที่เห็นหน้ากันก่อนที่จะเป็นแฟน หากยังไม่มีแฟนก็จะ เป็นเพราะ ยังหาคนที่ เหมาะสม ไม่ได้ ก็ให้แก้เคล็ดโดยการพยายามต่อไป

วันอังคาร

วันนี้หากใช้ เงินมากเกินตัวอาจจะต้องไปกู้หนี้ยืมสินเขาได้ ไปตลาดถ้าต่อราคามากๆ อาจถูก แม่ค้าด่า ดาวประจำตัวยังโคจร รอบคลองเตย ให้รีบไปทำงานแต่เช้า ถ้าไปสายจะถูก เจ้านายเขม่น ถ้าปวดหัวก็ให้นอนพักผ่อน อย่ากินแอสไพรินตอนท้องว่าง และอย่ากิน กาแฟก่อนนอนเพราะจะทำให้นอนไม่หลับ

เด็กเกิด วันนี้ไม่ว่าจะเป็นหญิงหรือชายควรรีบทำสูติบัตร เมื่อถึงวัยเรียนก็ควรพาไปเข้า เรียน ถ้าเลี้ยงไม่ดีจะกลายเป็นโจร หรือติดยาบ้า ถ้าเลี้ยงดีอาจได้เรียน มหาวิทยาลัย ช่วง 5-7 ขวบควรพาเด็กเที่ยวเขาดิน

เรื่องของความรักตอนนี้ถ้าปิ้งใครอยู่ก็ให้รีบเข้าไปคุย ไม่งั้นเขาไม่รู้ว่าเรากำลังจีบเขาอยู่
oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 513

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down

คำทำนายแม่น ๆ ค่ะ (แม่น 100%) Empty Re: คำทำนายแม่น ๆ ค่ะ (แม่น 100%)

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Sun May 27, 2007 6:53 pm

วันพุธ

วันนี้พระศุกร์เข้าพระเสาร์แทรก ดาวพุธอยู่ ใกล้ดวงอาทิตย์ ดาวพลูโตอยู่***งสุด ตื่นขึ้นมาควรแก้เคล็ดด้วยการบิดขี้เกียจ และล้างหน้าแปรงฟันแก้ปากเหม็น ถ้าฝนตกไม่ควรออกไปเล่นน้ำฝนเป็นอันขาดเพราะจะ เป็นหวัดได้ ขึ้นรถเมล์ระวังกระเป๋า รถเมล์จะเข้ามาเก็บตังค์ เดินทางไกลจะเจอ แต่คนแปลกหน้า ในวันนี้ถ้าเจอพระตอนบ่ายสามห้ามใส่บาตรเด็ดขาด เจอเพื่อน จง ทักทายดีๆ แต่ถ้าเจอเจ้าหนี้ควรหลบหนีไกลๆ

เด็ก เกิดวันนี้ถ้าเป็นชายโตขึ้นอาจจะเป็นตุ๊ดได้ เมื่อเติบใหญ่ควรพาไปเกณฑ์ทหาร และ ไม่ควรทำ สด 43 ปลอมเพราะจะถูกจับ ถ้าเป็นหญิงเมื่อ อายุ 20 จะบรรลุนิติภาวะได้เอง ในช่วงอายุนี้บิดามารดาไม่ ควรอนุญาติให้ลูกสาวบวชเป็นอันขาด

ในเรื่องของ ความรักคนที่มีแฟนอยู่อาจเลิกกันได้ คนที่ยังไม่มีแฟนอาจจะมีคนมางก็ ได้

วันพฤหัสบดี

วันนี้ถ้าเหยียบขี้หมาให้รีบเอารองเท้าขูดกับฟุตบาทโดยเร็ว มิฉะนั้นจะเหม็น ขึ้นรถเมล์ควรเกาะราวให้แน่นโดยเฉพาะทางโค้ง และไม่ควรตดบนรถเมล์เป็นอันขาด ถ้า อากาศร้อนไม่ควรใส่เสื้อหนาว ถ้าอากาศเย็นไม่ควรดื่มน้ำแข็ง เมื่อเห็นพัดลม กำลัง หมุนอย่าเอามือเข้าไปแหย่มิฉะนั้นเลือดจะออกได้

เด็กเกิดวันนี้เมื่อเกิดใหม่ๆ ฟันจะยังไม่ขึ้นควรรอไปเรื่อยๆ ฟันจะขึ้น เองอย่าพาเด็กไปใส่ฟันปลอมเพราะจะมีฟันเกิน ไม่ควรเลี้ยงเด็กทารกด้วยนมข้นหวาน จะทำให้ขาดสารอาหารได้ ให้เลี้ยงด้วยนมแม่ไปก่อนจนกว่าจะมีอายุครบ 2 ขวบ เมื่อโตขึ้น ผู้ปกครองควรสอนให้เด็กล้างก้นเองมิฉะนั้นจะเป็น ภาระในอนาคตได้

ในเรื่องของความหากยังเป็นแฟนกัน จะยังไม่มีทะเบียนสมรส หากตัดสินใจจดทะเบียนก็จะต้องไปจดที่อำเภอหรือเขตแน่นอน

วันศุกร์

วันนี้ห้ามทิ้งแฟนเป็นอันขาดเพราะแฟนอาจจะเสียใจได้ และห้ามกินของมันๆ ระวังจะ อ้วน ควรเปลี่ยนแปรงสีฟันบ่อยๆ 3 เดือนต่อ 1 อันกำลังเหมาะ และไม่ควรลงเล่นน้ำคลองในใจกลางกรุงเทพฯเป็นอัน ขาด วันนี้ดาวพระศุกร์โคจรมาพบกับดาวพระเสาร์ ดังนั้นถ้าวันนี้เป็นวันศุกร์ พรุ่งนี้ก็ควร จะเป็นวันเสาร์ และวันต่อไปจะเป็นวันอาทิตย์

เด็กเกิดวันนี้เป็นผู้มีบุญญา วาสนาส่ง เมื่อแบเบาะจะยัง พูดไม่ได้ ควรสอนไปเรื่อยๆเด็กจะพูดได้เอง ยกเว้นถ้าเด็กเป็นใบ้ ใน ระยะ 6-8 ขวบควรสอนให้เด็กเข้าบ้านทางประตู ไม่ควรสอนให้ เด็กเข้าบ้านทางหน้าต่างเด็ดขาด

วันเสาร์

วันนี้ถ้าเดินผ่านกองขยะควรเอามือปิดจมูก และรีบเดินผ่าน โดยเร็วหลังกินข้าวถ้ามีเศษอาหารติดฟันไม่ควรเอา ตะเกียบ แคะฟันเป็นอันขาด ควร ใช้ไม้จิ้มฟันดีที่สุด ถ้าเล็บยาวควรตัดให้สั้นแต่ถ้าสั้นควรตัดให้ยาวคืนนี้ไม่ ควรนอน ดึกเพราะพรุ่งนี้ จะตื่นสาย เวลาอาบน้ำควรถูสบู่ให้เกลี้ยงเกลา เวลาไป วัดควรสวมเสื้อผ้าไปด้วยและ ไม่ควรแคะขี้มูกต่อหน้าพระสงฆ์ ถ้าคันจมูกควรจามให้ เรียบร้อยก่อนเข้าวัด แต่ถ้าไปสวนสัตว์ห้ามยื่นมือเข้ากรงเสือเป็นอันขาด ถ้าขับ รถไม่เป็นก็ไม่ควรขับ จะเกิดอุบัติเหตุเฉี่ยวชน ให้แก้เคล็ดโดยการนั่งรถเมล์ หรือแทกซี่จะดีกว่า

เด็กที่เกิดวันนี้เมื่อยัง เล็กถ้าหิวจะร้องให้ ควรป้อนนมเสียเด็กก็จะหยุดร้องเอง และเมื่อป้อนนมเสร็จแล้ว เด็กอิ่มไม่ควรเข้า ไปเล่นกับเด็กทันที เด็กอาจจะอ้วกใส่หน้าได้ ควรทำให้เด็ก เรอเสียก่อน เมื่อโตขึ้นมาหน่อยควรเลี้ยงด้วย อะแล็คต้าเอ็นเอฟ หนองโพและสเปย์ รอยัลตามลำดับ

++ น้องโบว์ KU'67 นะคะ ++
oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 513

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down

คำทำนายแม่น ๆ ค่ะ (แม่น 100%) Empty วันเกิดของพี่หละ

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  Admin Sun May 27, 2007 6:54 pm

วันเสาร์ไม่เห็นมีเลยครับ อยากได้วันเสาร์อะนะ>>>>>ได้แล้ว

อืมก็จริงนะ แคะฟันอย่าใช้ตะเกียบ ใช้นิ้วนี่แหละดีที่สุดaffraid
Admin
Admin
Admin

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 56

http://microkaset.allgoo.net

คำทำนายแม่น ๆ ค่ะ (แม่น 100%) Empty Re: คำทำนายแม่น ๆ ค่ะ (แม่น 100%)

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Sun May 27, 2007 6:57 pm

รับรองเลยนะคะ ว่าคำทำนายนี้แม่นจริง ๆ 100% ค่ะ อิอิ

ทำนายได้ตลอดทั้งอายุขัยเลยนะ หุหุ ^o^" Like a Star @ heaven
oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  moonoolk Wed May 30, 2007 1:32 am

พี่เกิดวันพุธงะน้อง - . -

แต่พี่ตื่นขึ้นมามะได้บิดขี้เกียจนี่จิ
ตื่นขึ้นมาถ้ามะนึกถึงฝัยหวานๆ มะคืนก้อลงไปนอนต่ออ่ะน้อง 555+

แต่มะคืนพี่ฝันตลกเจงๆ ครายถามก้อตอบมะได้ เพราะมานเรื่องส่วนบุคคลของคนอื่นเขา
ขอรุคนเดียวล่ะกัน คิกคิก

มู๋นุค ><
moonoolk
moonoolk
bacillus

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 422

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  *LooKBua~ Wed May 30, 2007 10:23 am

พี่เกิดวันศุกร์นะคะ

จะผิดไหมถ้าบอกว่าไม่ตรง แหะๆ

>>ห้ามกินของมันๆ ระวังจะ อ้วน

พี่ก็กินมันบ่อยมากนะ ไม่อ้วนซะทีอะ ><"

ใครมีวิธีเพิ่มความอ้วนมานำเสนอหน่อยเส่
*LooKBua~
*LooKBua~
colony

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 8

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  moonoolk Wed May 30, 2007 10:46 am

บัว!!!
นุคเหงบัวกินเยอะยังไงบัวก้อมะอ้วนงะ - . -
มะเหมือนนุค ยิ่งกินยิ่งอ้วน 555+

คำทำนายมะแม่นจิงๆ คิกคิก

มู๋นุค ><
moonoolk
moonoolk
bacillus

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 422

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Wed May 30, 2007 2:59 pm

พี่นุคเกิดวันพุธหรอคะ โบว์ขอถามหน่อยนะคะว่า....

ตรงที่เค้าบอกว่า "เด็กเกิดวันนี้ถ้าเป็นชายโตขึ้นอาจจะเป็นตุ๊ดได้ "

พี่นุคว่าจริงรึป่าวคะ อิอิ ((ล้อเล่นๆค่ะ)) What a Face

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  moonoolk Wed May 30, 2007 7:47 pm

เค้ามะได้บอกหรอว่าจะสวยกว่าผู้หญิงอ่ะ

เปงตุ๊ดนี่ท่ามะจริงนะ

มะแม่นๆ

มู๋นุค ><
moonoolk
moonoolk
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Wed May 30, 2007 8:13 pm

ไม่ได้บอกค่ะว่าสวยกว่า (โบว์) ผู้หญิง นะคะ >o<"

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  moonoolk Wed May 30, 2007 9:11 pm

ก้อเค้าจาสวยก่างะ แง๊ๆๆๆ

มู๋นุค ><
moonoolk
moonoolk
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Thu May 31, 2007 7:32 pm

พี่นุคอยากสวยกว่าหรอคะ ^o^

ไปหาหมอให้เค้าทำศัลยกรรมให้สิคะ

จะได้สวย ๆ ค่ะ หุหุ ><

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  moonoolk Fri Jun 01, 2007 12:35 am

แค่นี้ก้อพอแล้วมั้ง จาไปเสียตังอีกทามายงะ

มู๋นุค ><
moonoolk
moonoolk
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Fri Jun 01, 2007 8:23 pm

ค่ะ ^^

ได้มาแค่นี้เราก้อภูมิใจแล้วค่ะ หุๆ

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  moonoolk Sat Jun 09, 2007 2:21 am

ส๊วย สวย คิก คิก

มู๋นุค ><
moonoolk
moonoolk
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Sat Jun 09, 2007 1:24 pm

สวยก้อพอแล้วมั้งคะ ไม่ต้องถึงส๊วย สวย หรอกค่ะ กร๊าก ๆๆๆ ^^

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  moonoolk Sun Jun 10, 2007 1:42 am

น้องโบว์หัวเราะได้จัยม๊ากมากงะ
มาหัวเราะแบบนั้นกะพี่ทีสิ เอาแบบดังๆ นะ เด๋วแจกลายเซนเรย

มู๋นุค ><
moonoolk
moonoolk
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Sun Jun 10, 2007 4:01 pm

กลัวพี่จะตกใจอ่ะ หรือไม่พี่ก้อจะหัวเราะตามค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ >o<"

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  moonoolk Sun Jun 17, 2007 2:34 am

ตอนนี้พี่หัวเราะไม่ออกอ่ะ 555+

อ้าว - . -

มู๋นุค ><
moonoolk
moonoolk
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Sun Jun 17, 2007 6:34 pm

แง่ว - -

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  moonoolk Sat Jun 23, 2007 1:46 am

ขำๆ - . -

มู๋นุค ><
moonoolk
moonoolk
bacillus

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  oOiBoWiOo Sun Jun 24, 2007 8:33 pm

ขำค่ะ ฮามากมาย ๕๕๕+

oOiBoWiOo
oOiBoWiOo
bacillus

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™